Tin nóng
Chế độ thai sản cho lao động nam khi vợ sinh con (30.03.2016)

DSKG- Vợ tôi không tham gia BHXH, còn tôi có tham gia BHXH. Nếu vợ tôi sinh con thì tôi có được hưởng quyền lợi BHXH không? NGUYỄN VĂN THÁI (HT)
Mang thai hộ có được hưởng chế độ thai sản? (30.03.2016)

DSKG- Trường hợp nhờ người khác mang thai hộ, có được hưởng chế độ thai sản theo các quy định của luật hay không?
sinh con thu 3 (15.04.2014)

Toi la dang vien, la vien chuc mot truong hoc. Ban than muon sinh them mot con nua vi gia dinh da co 2 conroi. Neu sinh con thu 3 toi se bi phat gi, co bi xu phat khong, moi che do se nhu the nao?
Đảng viên sinh con thứ 3 (19.11.2013)

Hiện tôi đang là công chức thuộc Cục Thống kê và là Đảng viên. Tôi xin hỏi là hiện nay tôi đang mang thai cháu thứ 3, vậy tôi sẽ bị kỷ luật như thế nào nếu vào năm 2014 tôi sinh cháu, và ảnh hưởng thế nào đến tập thể cơ quan nơi tôi ...
viên chức sinh con thứ 3 (13.09.2013)

Câu hỏi: cho tôi hỏi một viên chức nhà nước sinh con thứ 3 thì bị xử lý kỷ luật thế nào? theo quy định 181-qđ/tw ngày 30/3/2013 và thời hạn kỷ luật trong bao lâu ( người đó vừa là trưởng phòng và bí thư chi bộ).
sinh con thu 3 (10.09.2013)

toi la giao vien va to da co 2 con nhung chau thu 2 bi benh tim bam sinh len rat yeu vay toi co duoc sinh con thu 3 khong
Công chức sau ly hôn có được sinh con thứ ba? (18.06.2013)

Cho tôi hỏi: Một công chức nhà nước đã có hai con với chồng trước, sau khi ly hôn thì có thể sinh thêm một đứa con cho chồng sau được không? Nếu sinh thêm một đứa con nữa thì có vi phạm chế độ hai con hay không?
Đảng viên sinh con thứ 3 thì bị xử lý như thế nào? (07.01.2013)

Tôi là giáo viên công chức nhà nước và là đảng viên trong thời gian chuyển chính thức (Trong đó Đảng ủy huyện đã cấp nhận giấy chứng nhận đảng viên chính thức và Đảng ủy thị trấn vẫn đang giữ), hiện tôi đang mang thai cháu thứ ...
Giáo viên sinh con thứ 4 vi phạm chính sách DS (04.11.2011)

Tôi là giáo viên không phải là đảng viên, sinh con thứ ba vào năm 2007, tại thời điểm đó theo Điều 10 Pháp lệnh Dân số 2003 được phép nên không bị xử lý kỷ luật. Nhưng năm 2011 sinh tiếp con thứ tư, như vậy sẽ xử lý kỷ luật như thế ...
Kỷ luật sinh con thứ ba đã đúng quy định? (04.11.2011)

Tôi sinh con thứ 3 tháng 12 năm 2009 nhưng chi bộ không kỷ luật. Đến tháng 3/2011 (thời điểm tôi được nâng lương), chi bộ tiến hành kỷ luật tôi. Chi bộ làm như vậy có đúng không?
Công chức mang thai con thứ ba bị khiển trách (04.11.2011)

Tôi là công chức nhà nước và là một đảng viên, hiện tôi đang mang thai cháu thứ ba. Xin hỏi tôi sẽ bị kỷ luật như thế nào với đảng viên và đối với công chức nhà nước, tôi có được hưởng chính sách gì dành cho thai sản?
sinh con thu 3 (15.04.2014)

Toi la dang vien, la vien chuc mot truong hoc. Ban than muon sinh them mot con nua vi gia dinh da co 2 conroi. Neu sinh con thu 3 toi se bi phat gi, co bi xu phat khong, moi che do se nhu the nao?
Đảng viên sinh con thứ 3 (19.11.2013)

Hiện tôi đang là công chức thuộc Cục Thống kê và là Đảng viên. Tôi xin hỏi là hiện nay tôi đang mang thai cháu thứ 3, vậy tôi sẽ bị kỷ luật như thế nào nếu vào năm 2014 tôi sinh cháu, và ảnh hưởng thế nào đến tập thể cơ quan nơi tôi ...
viên chức sinh con thứ 3 (13.09.2013)

Câu hỏi: cho tôi hỏi một viên chức nhà nước sinh con thứ 3 thì bị xử lý kỷ luật thế nào? theo quy định 181-qđ/tw ngày 30/3/2013 và thời hạn kỷ luật trong bao lâu ( người đó vừa là trưởng phòng và bí thư chi bộ).
sinh con thu 3 (10.09.2013)

toi la giao vien va to da co 2 con nhung chau thu 2 bi benh tim bam sinh len rat yeu vay toi co duoc sinh con thu 3 khong
Công chức sau ly hôn có được sinh con thứ ba? (18.06.2013)

Cho tôi hỏi: Một công chức nhà nước đã có hai con với chồng trước, sau khi ly hôn thì có thể sinh thêm một đứa con cho chồng sau được không? Nếu sinh thêm một đứa con nữa thì có vi phạm chế độ hai con hay không?
Đảng viên sinh con thứ 3 thì bị xử lý như thế nào? (07.01.2013)

Tôi là giáo viên công chức nhà nước và là đảng viên trong thời gian chuyển chính thức (Trong đó Đảng ủy huyện đã cấp nhận giấy chứng nhận đảng viên chính thức và Đảng ủy thị trấn vẫn đang giữ), hiện tôi đang mang thai cháu thứ ...
Giáo viên sinh con thứ 4 vi phạm chính sách DS (04.11.2011)

Tôi là giáo viên không phải là đảng viên, sinh con thứ ba vào năm 2007, tại thời điểm đó theo Điều 10 Pháp lệnh Dân số 2003 được phép nên không bị xử lý kỷ luật. Nhưng năm 2011 sinh tiếp con thứ tư, như vậy sẽ xử lý kỷ luật như thế ...
Kỷ luật sinh con thứ ba đã đúng quy định? (04.11.2011)

Tôi sinh con thứ 3 tháng 12 năm 2009 nhưng chi bộ không kỷ luật. Đến tháng 3/2011 (thời điểm tôi được nâng lương), chi bộ tiến hành kỷ luật tôi. Chi bộ làm như vậy có đúng không?
Công chức mang thai con thứ ba bị khiển trách (04.11.2011)

Tôi là công chức nhà nước và là một đảng viên, hiện tôi đang mang thai cháu thứ ba. Xin hỏi tôi sẽ bị kỷ luật như thế nào với đảng viên và đối với công chức nhà nước, tôi có được hưởng chính sách gì dành cho thai sản?



 Cổng Thông Tin Điện tử Công An tỉnh Kiên Giang
Sinh con lần đầu là gái, sinh con lần 2 bạn mong muốn có con trai hay con gái?
  Con trai

  Con gái

  Trai hay gái, con nào cũng như nhau


Đang Online: 1
Online trong ngày: 122
Online trong tháng: 4627
Tổng lượt truy cập: 176049